Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาจดูโง่ แต่ไม่ทราบจริง ๆ ค่ะ  

อยากทราบค่ะ  ว่าแบงค์สีต่าง ๆ คือแบงค์อะไรบ้างค่ะ

-  แบงค์ม่วง  = ไทยพาณิชย์
-  แบงค์ส้ม  =  ใช่ ธอส.  ไหมคะ
-  แบงค์เขียว  =  กสิกรไทย
-  แบงค์แดง  =  นครหลวงไทย  ใช่ไหม
-  แบงค์ชมพู  =  ออมสิน
-  แบงค์น้ำเงิน  =  ใช่กรุงไทยไหมคะ  หรือแบงค์กรุงเทพ คะ

แล้วมีสีอื่น ๆ อีกไหมคะ
-  แบงค์สีเหลืองมีไหมคะ ใช่ กรุงศรีอยุธยาไหมคะ
-  แล้วทหารไทย สีอะไรคะ
-  แล้วมีแบงค์อื่น ๆ อีกไหมคะ

ถามเพราะไม่รู้จริง ๆ ค่ะ อย่าว่ากันนะคะ  ที่ถามเพราะอยากรู้เป็นความรู้รอบตัว

จากคุณ : Pavigo
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 52 18:43:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com