Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ริมหาดจอมเทียนคอนโด - คอนโดมือสองในพัทยา น่าลงทุนไหมคะ  

มีหลายคนบอกว่าเศรษฐกิจฝืดเคืองแบบนี้  ไม่น่าสนใจ
แต่ทำเลคอนโดห่างจากถนนหน้าหาดจอมเทียน แค่ 200 เมตร
และตอนนี้มีบอกขาย ราคาหลักแสนหลายห้อง ในกรณีลงทุนด้วยเงินเย็น  
แบบนี้พอไหวไหมคะ  อยากทราบความคิดเห็น  โดยเฉพาะคนท้องถิ่นน่ะค่ะ
เพราะไม่ค่อยมีความรู้เลย

ผ่านไปไม่นานมานี้ เห็นมีถนนตัดผ่านกลางคอนโดด้วย เลยไม่รู้ว่าเป็นข้อดีหรือข้อเสีย  คือมันทำให้ระยะทางเดินจากหาดมาที่คอนโด ต้องขึ้นสะพาน  แต่ในทางกลับกัน มันทำให้มูลค่าที่ดินเพิ่มถูกต้องไหมคะ

อีกข้อหนึ่งที่สงสัยคือ  ธรรมชาติของการเช่าของฝรั่งในพัทยาเนี่ย  ต้องเฉพาะไฮซีซั่น แค่เดือน ธ.ค. ถึง เม.ย. เลยหรือเปล่า  ถ้าโลว์ซีซั่นนี่โอกาสเก็บค่าเช่าจะทำได้ยากจริงไหมคะ

รบกวนท่านผู้รู้  ที่ผ่านไปมา ขอข้อมูลเป็นวิทยาทานด้วยค่ะ  ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : แม่มดมีฤทธิ์
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 52 13:58:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com