Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าจะซื้อที่ดิน ที่ด้านหลังโฉนดระบุว่าห้ามโอนจนกว่าปี 2554 ทำไงคะ  

รบกวนผู้รู้ค่ะ
ถ้าจะซื้อที่ดิน จ.กาญ  แต่ด้านหลังโฉนดที่ดินห้ามไม่ให้โอน
จนกว่าวันที่ xx (จำไม่ได้) เดือนก.พ. ปี 2554
เข้าใจว่าเป็นที่ดิน ที่ทางการจัดสรรให้ค่ะ และมีโฉนดแล้ว

จะมีวิธีการทางกฎหมายรูปแบบไหนที่ทำได้บ้างคะ คือตกลงจะซื้อแล้ว (ค่อนข้างแน่ ตกลงราคาแล้ว)
แต่เราควรทำสัญญารูปแบบไหนคะ เพื่อให้ถึงเวลาที่ระบุตามวันที่ในหลังโฉนดแล้ว
เจ้าของที่ดินต้องโอนให้เรา  
จดจำนอง หรือขายฝากได้มั้ยคะ ที่ต้องไปจดกับสนง.ที่ดิน ให้ชัวร์ๆ ไว้ก่อนว่าเค้าจะโอนแน่ๆ เมื่อถึงปี 2554
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : INN TOUCH
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 52 22:14:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com