Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะล้อมรั้วทำขอบเขตบ้าน จู่ๆเจ้าของที่ดินข้างๆมาบอกต้องเผื่อที่ไว้เดิน!  

ซื้อบ้านบนที่ดินตามโฉนด 200 ตร.วา จะล้อมรั้วลวดหนามเพื่อให้ทราบอณาเขต จู่ๆเจ้าของที่ข้างๆมาพูดว่าต้องเหลือที่เอาไว้รถเข้าออกเอาไว้เดินกว้าง 3 เมตร ยาวไปจนถึงถนนสาธารณะ ก็ประมาณ 15 เมตร...เค้าบอกที่เค้าจะตาบอดถ้าผมไม่เผื่อเอาไว้เดิน

ที่ดินของเค้าและอื่นๆจริงๆก็ออกได้หลายทางถนนสาธารณะย่อยๆมีหลายทาง แค่เค้าอ้างว่าเจ้าของบ้านเดิมคือพี่สาวเค้าตายไปเกือบ 10 ปีแล้วบอกว่าจะเผื่อที่ให้ แต่ตอนนี้ผมซื้อผมเป็นเจ้าของ ที่ของเค้าไม่มีคนอยู่ ที่ถักไปก็ด้วย แต่ที่ของเค้าปลูกต้นชะอมไว้หลายต้นอยู่แต่ก็ดูรกล้าง ที่ถัดไปต่อจากของเค้าของเจ้าอื่นก็รกเป็นป่า ไม่มีการเข้าออก

พ่อแม่ผมบอกอย่าไปยอมเราซื้อมาแล้ว ถ้าอยากจะได้ก็ต้องซื้อที่เดินเอา เค้าก็อ้างว่าพี่เค้าบอกจะให้เป็นทางสาธารณะ แต่ไม่มีเอกสารใดๆ

เอาไงละที่นี้...

จากคุณ : เอก
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 52 00:08:17 A:203.170.175.18 X: TicketID:239403

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com