Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่ให้ติดเบรกเกอร์แอร์ห้องเราไว้ในห้องพี่ชาย แปลกหรือเปล่าคะ  

คือเราอยู่ที่บ้านนี่กับพี่ชายค่ะ พ่อแม่ไม่ได้อยู่ด้วย ทีนี้แม่ให้ช่างติดเบรกเกอร์แอร์ห้องเราไว้ในห้องพี่ชายค่ะ เพราะแม่กลัวว่าเราจะเปิดแอร์นาน(ปกติแม่ชอบมองเราในแง่ร้ายอ่ะค่ะ ) บอกให้ติดไว้หน้าห้องก็ไม่ยอม แม่ระแวงกลัวเราเปิดแอร์มากค่ะ ซึ่งเรากับพี่ชายนี่ไม่สนิทกันเลย เพราะอยู่กันคนละที่มาตั้งแต่เราจำความได้ เพิ่งย้ายมาอยู่ด้วยกันไม่นาน ปกติคุยกันวันละสองสามคำ ทีนี้พี่ชายก็จะปิดเบรกเกอร์ทุกครั้งเวลาเขาตื่น ไม่ว่าเราจะเปิดแอร์กี่โมงก็ต้องปิดพร้อมเขา
เวลาเราจะเปิดเบรกเกอร์ก็ต้องเข้าไปเปิดในห้องพี่ชายค่ะ จะเข้าไปแต่ละทีต้องแต่งตัวมิดชิด(คือมันมีเหตุค่ะ แต่ไม่ขอเล่า) ถ้าบังเอิญเขาอยู่ก็ต้องขอให้เขาเปิดให้ รู้สึกอึดอัดมากค่ะ เพราะบางทีห้องนอนผู้ชายเขาก็จะมีอะไรส่วนตัวบ้าง(หนังสือ หนัง อุปกรณ์ต่างๆของผู้ชายอ่ะค่ะ)ซึ่งเราก็เข้าไปเจอบ่อย เพราะเขาวางทิ้งไว้ อึดอัดมากๆ เคยบอกแม่แล้วแม่ก็ไม่สนใจค่ะ คือแม่กลัวเราแอบเปิดแอร์มากๆอ่ะค่ะ

มีบ้านไหนเป็นแบบนี้บ้างมั้ยคะ แล้วมันแปลกหรือเปล่า

ทีนี้เรากำลังจะมีงานทำแล้ว กะว่าจะแชร์ค่าไฟบ้าง เราควรจะขอแม่ย้ายเบรกเกอร์แอร์มาไว้ห้องเรามั้ยคะ มันยุ่งยากมากหรือเปล่า แล้วจะบอกเหตุผลยังไงดีแม่ถึงจะยอมฟัง
ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ

จากคุณ : AAK
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 52 08:10:22 A:58.8.168.236 X: TicketID:197528

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com