Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ รีวิวกำแพงทางเข้าบ้านผม และขอวิธีจัดการกับพวกมือบอนครับ ++  

ทางเข้าบ้านผม จะต้องผ่านซอยๆ หนึ่ง ซึ่งเกือบตลอดซอย ฝั่งหนึ่งเป็นรั้วโรงเรียนที่ไม่ได้มีภาพวาดระบายสีเหมือนโรงเรียนอื่นๆ เขา

ทุกๆ วันทั้งขาไปและขากลับ ผมจะต้องเจอกับกำแพงเหล่านี้ ที่เห็นแล้วหงุดหงิดมากๆ ก็เนื่องจาก มันมีพวกมือบอนที่ไหนไม่รู้ มาพ่นกำแพงบอกรักกันยาวเป็นกิโล! คงจะหมดสีไปหลายกระป๋ิอง

ค่อยๆ ไล่อ่านลงไปเรื่อยๆ นะครับ คุณจะพบกับ ตำนานรักข้างรั้ว อันสุดแสนโรแมนติก!!

ว่าแต่ว่า ใครมีวิธีจัดการ ไม่ให้พวกนี้มาพ่นสีใส่กำแพงอีก ก็แนะนำหน่อยนะครับ

(ทางโรงเรียน เอาสีขาวมาทาทับแล้ว พวกนี้ก็ยังอุตส่าห์พ่นทับ แล้วก็ลามไปเรื่อยๆ จนจะไม่มีที่ให้พ่นแล้ว)

จากคุณ : สายลับๆล่อๆ
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 52 19:45:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com