Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนไม่อยากไปดูบ้านที่สร้างใหม่ งง?  

เราสร้างบ้านมาตั้งแต่ประมาณเดือนมิถุนา52จนมาวันนี้เหลือแค่ปูกระเบื้อง-ติดตั้งไฟ-สุขภัณฑ์-ทาสีก็จะเสร็จแล้ว แต่แฟนเข้าไปดูแค่ครั้งเดียวประมาณ10นาทีเมื่อกลางเดือนที่แล้ว ชวนไปกี่ครั้งก็ไม่ไปครับ พอถามว่าทำไม? เธอก็ตอบว่า"ให้เสร็จก่อนค่อยไปดู" แต่เลือกกระเบื้อง ของเครื่องใช้ เลือกสีก็ไปดูไปซื้อด้วยน้ะ จ่ายเงินให้อีก แต่ไม่ไปดูหน้างานเลยผมก็งงครับ เรื่องรั้วเธอก็สั่งชนิดออนไลน์+จ่ายเองหมดแต่ให้ผมไปรับหน้าผู้รับเหมาที่หน้างาน บ้านก็เข้าดูสะดวก ไม่สกปรก คนไม่พลุกพล่านด้วย...มามีปัญหาตอนที่เราจะปรับแต่งรอบบ้าน+ เสริมโน่นนี่แล้วคุยกันไม่เข้าใจเพราะไม่ไปดูหน้างาน เธอมองภาพไม่ออกแต่ก็เสนอโปรเจคมาตลอดครับ ผมใช้วิธีอธิบายก็ไม่ค่อยได้ผล ตอนนี้ถ่ายรูปไปให้ดูก็ไม่ค่อยดู ขนาดขับรถผ่านบ้านที่สร้างเธอก็ไม่ลงไปดู ขนาดจอดรถหน้าบ้านก็ยังไม่ลงไปดูอีกครับ....บ้านหลังนี้เธอเลือกแบบด้วยตัวเองแล้วนำมาให้ผมดูผมก็เห็นด้วยน้ะ ทำเลเธอก็ชอบ พิธีกรรมไหว้เจ้าที่เจ้าทางเธอทำเองหมด ผมล่ะงงจริงๆว่าทำไมไม่เข้าไปดูบ้านเลย.....จริงๆแล้วมันมีความเชื่อหรือถือเคล๊ดลับอะไรไหมครับที่ว่า"บ้านไม่เสร็จไม่ไปดู"ประมาณนั้นครับ มีใครเจออย่างผมบ้างครับ?....ขอบคุณครับ

จากคุณ : ฮ5555
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 52 16:29:10 A:203.131.212.105 X: TicketID:071933

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com