Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

======เดิน Home Pro แล้วรู้สึกอึดอัดจัง=======  

กระทู้แอบบ่นเฉยๆ นะคะ ท่านใดเห็นไม่ตรงก็แย้งได้ค่ะ ไม่ได้จะโจมตีน๊า

แต่รู้สึกมากเลยว่า

1. Home Pro พนักงานเยอะมากจิงๆ โดยเฉพาะขายเครื่องใช้ไฟฟ้า เครื่องทำน้ำอุ่น เครื่องนอน จิงๆ เกือบทุกทีที่ราคาสูงหน่อย (แต่พวกอุปกรณ์จิ๊บจ้อย เราต้องไปเดินหาพนักงาน)
2. กำลังดูเพลินๆ จะมีพนักงานผู้หวังดี มาถามโน้นนี่ "บ้านอยู่กี่คนคะ พี่เคยใช้มั้ยคะ ลองยี่ห้อนี่มั้ยคะ ฯลฯ
3. กำลังดูยี่ห้อนึงอยู่ จะมีพนักงานอีกยี่ห้อมาเชียร์ให้ไปซื้อยื่ห้อที่เค้าขายดีกว่า แล้วโจมตียี่ห้อที่เราดูอยู่ เฮ้ออออ

คือ บางทีช้อปปิ้งอยากเลือกเอง อยากใช้เวลา อยากพินิจพิเคราะห์ คำนวณโน้นนี้ แบบว่า...ขอลือกเองได้ป่ะ ต้องการคำแนะนำ/ความช่วยเหลือ จะถามเองอ่ะ

รู้สึกอึดอัดมากเลย (เด๋วต้องมีคนว่าแน่เลย อึดอัดก็ไม่ต้องไปซื้อที่นั่นดิ)

บ่นเฉยๆ น่ะค่ะ

จากคุณ : mymacky
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 52 13:37:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com