Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเเรื่องหลังคาเมทัลชีทครับ  

กำลังจะติดหลังคาเมทัลชีท ขนาดพท 70 ตรม เราถามราคาที่โรงงานเขาคิด ตรม ละ 140 ก็ไม่แพงเท่าไร แต่พอให้ ผรม มาตีราคาทำหลังคาดู กลายเป็นว่าราคาหลังคา 21000 บาท (เฉพาะหลังคากลายเป็นราคา ตรม ละ 300 แทน ไม่รวมค่าแรงนะ)
เอ แล้วทำไมเป็นแบบนี้ครับ แบบนี้เราสั่งหลังคามาจากโรงงานเองได้มั้ย เราให้ ผรม คิดแต่ค่าแรง
แล้วถ้าเราจะสั่งมาเองจากโรงงาน เราต้องแจ้งรายละเอียดอะไรบ้างครับ เป็นหลังคาโค้ง ส่วนเสาและโครงหลังคา ก็ให้ ผรม ไป
หรือใครมีคำแนะนำอะไรมั้ยครับ  โรงงานเขาจะรับออเดอร์เรามั้ย ถ้าเราไม่ใช่ ผรม
(มีโรงงานในจังหวัด)

จากคุณ : ติงนองนอย
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 52 19:43:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com