Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อเช้าโดนด่าเต็มๆ…. เห็นจะจะ พาหมามาขี้หน้าบ้าน !!  

เมื่อเช้าพาน้องหมาออกไปวิ่งเหมือนปกติค่ะ
ขากลับ เจอคุณลุงบ้านนึงออกมาดักรอหน้าบ้าน  บทสนทนาอันเสียงดังจึงเกิดขึ้น

คุณลุง : เนี่ย เก็บขี้หมาไปด้วยนะ  พาหมามาขี้เนี่ย
เรายืนงงสักพัก พอตั้งสติได้ ก็เก็ท เลยตอบว่า  

ข้อย :  เอ่อ มันไม่ใช่ขี้หมาของหนูนะคะ
ป้า(อีกบ้านนึง) : ทำไมจะไม่ใช่ เมื่อวานเนี้ย  เห็นจะจะเลยพาหมามาขี้ไว้ตรงนั้น (ชี้ไป 20 เมตร)

เราหน้าชามาก ตั้งสติต่ออีก แล้วตอบว่า

ข้อย :  ป้าคะ หนูเก็บขี้หมาทุกครั้งเลยค่ะ
กองนั้นไม่ใช่ของหมาหนูแน่ๆ เพราะเมื่อวานพามันไปวิ่งไปที่ xxx แล้วก็ขี้ที่โน่นค่ะ เก็บขี้ใส่ถุงกลับมาบ้านด้วย

ข้อย (พูดต่อ) ส่วนอันนี้ก็เป็น ของเช้านี้
(แล้วยกถุงพลาสติกห่อหุ้มขี้หมาให้ดู)  แล้วหนูก็มีถุงสำรองไว้ในกระเป๋าอีกด้วยค่ะ (โชว์ถุงสำรองให้ป้าดู)

คุณลุง เดินจากไป แต่คุณป้ายังอยู่  

ข้อย : ถ้าป้าเห็นใครพาหมา มาขี้ป้าออกมาบอกเค้าเลยค่ะ ว่าให้เก็บไปด้วย ส่วนหนูเอง เก็บขี้หมาทุกวันเลยค่ะทั้งเช้า-เย็น  

ป้า : มันจะมีหมาที่ไหนอีกมาขี้เนี่ย (อ้าวทั้งหมู่บ้านมีหมาหนูตัวเดียวเหรอ)

ข้อย : ทำไมจะไม่มีคะป้า หนูเห็นตั้งหลายคนพาหมามาขี้ แล้วไม่เก็บ หนูได้แต่มองพูดอะไรไม่ได้ (ก็ไม่ได้ขี้หน้าบ้านหนู)

ป้า : นั่นสิ ป้ายหมู่บ้านเค้าก็บอก ว่าต้องเก็บขี้หมา
พาหมาออกมาขี้ ให้ชาวบ้านเค้าเดือดร้อน เหม็นกันไปทั่ว ไม่รับผิดชอบ

ข้อยเดินจากมา  เส้นทางหมู่บ้านมันยาวเหลือเกิน เดินไปแทบจะร้องไห้ไป

ปล. หนูอยากจะบอกว่า คำว่าเห็นจะจะ ของป้าน่ะ ทำหนูเสียใจมากๆเลย
หนูเก็บขี้หมาตัวนี้ มาตั้งแต่มันเกิดนะคะป้า

ปล. 2 เก็บขี้หมาตัวเอง มันยากตรงไหน ทำไมต้องให้คนอื่นมาโดนด่าแทนด้วย โดนซะร้องไห้เลย

(ถุงแห่งความบริสุทธิ์ค่ะ... แม้มันจะสกปรกก็ตามค่ะป้า)

จากคุณ : Shallow Grave
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 52 09:42:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com