Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สองสามคำถามเกี่ยวกับคอนโดมือสอง  

คือตอนนี้กำลังมองดูคอนโดมือสองอยู่ค่ะ ย่านลาดพร้าวปลายๆ ทีนี้คอนโดที่ดูๆไว้มัน
มีอายุ10ปีแล้ว ไม่ทราบว่าคอนโดสิบปีนี่เราควรซื้อไหมคะ  เพื่อนบางคนก็บอกว่า
มันเก่าไปนะ เอาของใหม่ดีกว่า แต่สำหรับตัวดิฉันเองนั้นข้อจำกัดอยู่ที่เงินค่ะ ซึ่งมือสอง
ราคามันราวๆเจ็ดแสนถึงเจ็ดแสนห้า (กับอายุคอนโดขนาดนี้แพงไปไหนเอ่ย ห้อง 32ตรม)
ซึ่งเราพอผ่อนไหว  แต่ถ้าของใหม่ห้องขนาดนี้หรือเล็กกว่านี้ราคาก็ล้านต้นๆซึ่งเกินกำลัง
ของเราน่ะค่ะ เลยจะขอความเห็นว่าสิบปีนี่โอเคไหม  ถ้าต่อราคาควรต่อเท่าไหร่ดี
เช่นว่าเจ้าของตั้งไว้7แสนถ้วน เราควรต่อเค้ายังไง  6แสนห้าต่อเค้ามากไปไหมคะ
มือใหม่ค่ะ ยังไงรบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : แฟนหึงขั้นเทพ
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 52 10:52:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com