Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อข้างบ้านเอาขยะมาทิ้งที่หน้าร้านป้าผม !!!  

เรื่องของเรื่องก็คือ ป้าผมซึ่งเป็นเจ้าของร้าน สงสัยว่าบ้านข้างๆเค้าแอบมาต่อไฟจากร้านป้าผม เหตุที่ทำให้ป้าผมสงสัยก็เพราะว่า มีคนแอบเห็นว่าบ้านข้างๆที่เค้าขายอาหารตามสั่งเค้ายกบันไดปีนขึ้นมาทำอะไรซักอย่างเกี่ยวกับสายไฟตอนที่ป้าผมปิดร้านแล้ว

ป้าผมก็เลยฝากให้คนที่อยู่หลังร้านช่วยแวะมาดูให้หน่อยว่าเค้าทำอะไร และเมื่อซักประมาณ 2 ทุ่ม คนที่อยู่หลังร้านก็บอกว่าเห็นบ้านข้างๆเค้าเอาสายไฟเล็กๆมาต่อกับสายไฟที่ร้านป้าผม ผมกับป้าก็เลยออกมาดูที่ร้าน พอมาถึงร้าน ป้าที่อยู่หลังร้านก็บอกว่าเค้าเอาสายไฟออกแล้ว

ผมก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องไฟฟ้าเลยแม้แต่น้อย ผมก็เลยทำท่าถ่ายรูปไปงั้นเอง ถ่ายไว้เฉยๆตรงที่ป้าหลังร้านเค้าบอกว่าเห็นสายไฟเล็ก ซึ่งตอนที่ผมกำลังถ่ายรูป บ้านๆข้างๆเค้าก็ออกมามองดูเป็นระยะๆ แต่ผมก็ไม่ได้สงสัยอะไร พอถ่ายเสร็จผมกับป้าก็กลับบ้านโดยไม่มีอะไร

และเมื่อเช้าตอนประมาณตี 5 ร้านขายกาแฟข้างๆก็โทรศัพท์มาบอกป้าผมว่า ร้านขายอาหารตามสั่งเค้าเอาขยะมาทิ้งที่หน้าร้านป้าผม ผมกับป้าก็ออกไปดูที่ร้านอีกครั้ง และภาพที่เห็นก็คือ...

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 52 09:10:25

จากคุณ : MIKE-SCOFIELD
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 52 09:05:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com