Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องแอร์ มีเสียงดังวี๊ด ๆๆ  

อยากถามเรื่องแอร์ค่ะ ที่บ้านใช้ ไดกิ้น 6 เดือนแล้วค่ะ พึ่งล้างเครื่องไปประมาณ 2 อาทิตย์ จู่ ๆ วันนี้ก็ได้ยินเสียงแอร์ดัง วี๊ด ๆๆ เป็นระยะ ๆ ค่ะ

สังเกตว่า จะเป็นทุกครั้งที่แอร์เริ่มทำงาน (แบบว่า ทุกครั้งที่เวลาที่แอร์ตัดไป แล้วก็เริ่มปล่อยลมออกมาค่ะ ไม่แน่ใจว่าใช้คำว่าเดินเครื่องรึเปล่าค่ะ)

จะมีเสียงแบบนี้ทุกครั้งเลยค่ะ แต่เสียงจะดังประมาณ 5-10 วินาที ค่ะ

อยากทราบว่าเป็นอะไรรึเปล่าค่ะ ต้องเช็คอะไรก่อนเรียกช่างรึเปล่า หรือว่าปกติอยู่แล้วค่ะ

จากคุณ : maybee
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 52 00:31:53 A:58.9.13.30 X: TicketID:214055

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com