Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านติดอุปกรณ์กันดูดและเบรกเกอร์ ของDสแควร์ ลูกสาวจับสายเตารีดเสียบ ปรากฎว่าซ๊อต เป็นเพราะอะไรค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ  

บ้านติดอุปกรณ์กันดูดและเบรกเกอร์ ของDสแควร์ ลูกสาวจับสายเตารีด ซึ่ง คุณพ่อกำลังถอดเพื่อเปลี่ยนสายเตารีดใหม่ ระหว่างนั้น ลูกสาวจมซนได้นำสายเตารีดเก่าที่ขั้วไม่ได้มีไรหุ้มไว้ จับปลั๊กเสียบ แล้วร้องเรียกคุณพ่อดูผลงาน "คุณพ่อคะ" แล้วเดินไปจับขัวเปลือย  ปรากฎว่าซ๊อต เกิดเสียง "บั๊บ" มือลูกสาว ไหม้ เนื้อหลุด เป็นเฉพาะนิ้วหัวแม่มือ เบรกเกอร์ตัดไฟค่ะ แต่ถามว่า ทำไมต้องรอให้ ซ๊อตก่อนจึงตัด แล้วแผลที่เกิดขึ้นเกิดจาก สะเก็ดไฟ หรือถูกดูด แล้วทำไม่ไม่ตัดทันทีคะ หรือ ว่าชุดอุปกรณ์กันดูดและเบรกเกอร์ ของDสแควร์ ไม่ดีพอ  เป็นเพราะอะไรค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

จากคุณ : toninglove
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 52 10:34:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com