Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามความคิดเห็น คิดถูกหรือผิด  

ตอนนี้เป้นหนี้ธนาคารอาคารสงเคราะห์จากการซื้อบ้านอยู่ค่ะ เงินต้นอยู่ที่ 1,350,000 บาท ผ่อนมาตั้งแต่ปี 2006 รวมจนถึงวันนี้ ผ่อนมาแล้วประมาณ เกือบ 40 งวด ก็ 3 ปีกว่า ๆ ค่ะ ซื้อบ้านช่วงปลายปี 06
ณ ตอนนี้ ผ่อนบ้านอยู่ที่เดือนละ 9,500 บาท เป็นดอกเบี้ยซะ  5,942 บาท เงินต้นที่ 3,557 บาท เงินต้นยังเหลืออยุ่ที่ ประมาณนะคะ 1,200,000 บาท ดอกเบี้ย ณ วันนี้เป็นอัตรา 5.25%
พอดีมีความคิดแบบนี้ค่ะ
1.  จะผ่อนเพิ่มเป็นเดือนละ 30,000 บาท คาดว่าน่าจะหมดภายใน 4 ปี ถูกหรือไม่คะ
2.  หากเราขายรถยนต์ 3 คัน แล้วนำเงินมาจ่ายค่าบ้านทั้งหมด แล้วไปส่งค่ารถใหม่ 3 คันแทน จะคุ้มกว่ากันไม๊คะ

พอดี ไม่แน่ใจว่าจะต้องสอบถามที่ไหน เลยเข้ามาที่ห้องชายคานี่ก่อน
รบกวนขอความเห็นด้วยนะคะ
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

จากคุณ : zeneen
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 52 13:00:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com