Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กู้ซื้อบ้าน ใช้ statement แบบไหนดีคะ  

มีโครงการจะซื้อบ้านในต้นปีหน้านี้ค่ะ
แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะให้ใครเป็นคนกู้ซื้อดี ระหว่างเรากับสามี กะว่าจะกู้เพียงคนเดียวค่ะ
รบกวนผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ในห้องนี้ช่วยฟันธงทีนะคะว่า
ถ้าจะกู้ซื้อบ้านราคาประมาณ 1.5 ล้านบาท
1. เราเงินเดือน 25000 และมีค่าทำบัญชีอีกเดือนละ 7000 บาท เงินเดือน
   เข้าแบงก์ทุกวันที่ 25 แต่ค่าทำบัญชีไม่ได้เข้าบัญชีคะ (กะว่าจะเอาเข้า
   บัญชีตั้งแต่เดือนนี้)
2. คุณสามีเงินเดือนอย่างเดียวเข้าแบงก์เดือนละ 30000 บาท

ลักษณะนี้คิดว่าจะให้ใครเป็นผู้กู้ดีคะ แบงก์จึงจะอนุมัติได้ง่ายกว่า

รบกวนทุกท่านด้วยค่ะ

จากคุณ : Zen no Okasan
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 52 10:18:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com