Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อบ้านแล้วคนขายไม่ยอมออก ช่วยเหลือเหน่อยครับ  

คือผมไปซื้อบ้านโอนเรียบร้อยหมดแล้วกับกรมที่ดิน  แต่คนขายเป็นลูกคนอยู่เป็นพ่อกับแม่เขา ๆ ไม่ยอมออกเพราะต้องการเงินบางส่วนจากลูกชาย แต่ลูกชายไม่ให้ หากผมฟ้องขับไล่พ่อแม่เขาต้องใข้ระยะเวลานานแค่ไหนครับจนถึงให้ตำรวจไปจับเขาคุกได้หากเขาไม่ออกครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับกรุณาด้วยเครียดมากเลยครับ  บ้านที่อยู่ก็อึดอัดเต็มที่ว่าซื้อแล้วจะได้ย้ายไปอยู่แต่เจอแบบนี้แทบบ้าเลยครับ  แล้วผมจะฟ้องเรียกค่าเสียหายกับลูกเขาคนเดียวได้ไหมครับ เพราะเขาเป็นคนมีชื่ออยู่ในโฉนดแล้วมาขายให้ผม ทั้ง ๆ ที่เขาก็รู้ว่าแม่เขาไม่ยอมออก แต่ตอนผมไปดูพ่อแม่เขาก็ไม่ได้พูดอะไรสักนิดไปดูตั้ง 3 ครั้ง ดันไม่ยอมพูดแต่พอขายแล้วลุกไม่ให้เงินดันมาทำแบบนี้แทนบ้าเลยครับ กรุณาด้วยครับ

จากคุณ : tueuob1
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 52 15:17:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com