Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามค่ะ มีคอนโดที่ไหนขายเป็นห้อง (ไม่ขายเป้น ตรม.) บ้างมั้ยคะ  

ปรกติเข้ามานั่งอ่านกระทู้ในห้องนี้อยู่ตลอด แต่วันนี้มีคำถามค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

เมื่อประมาณกลางปี ได้ทำการจองเงินและทำสัญญาจะซื้อจะขายคอนโดไว้แห่งนึง ในสัญญาระบุว่าพื้นที่โดยประมาณ 30 ตรม. ก็ไม่ได้ติดใจอะไร จนมาถึงวันที่ใกล้จะโอนห้อง ทางโครงการฯโทรมาบอกรายละเอียดค่าใช้จ่ายในการโอน ยอดตัวเลขมันน้อยกว่าที่เราคิดไว้คร่าวๆ (ค่าส่วนกลางและ sinking fund) สอบถามได้ความว่าที่ค่าใช้จ่ายน้อยกว่าที่เราคิดไว้เป็นเพราะขนาดห้องขาดไป!! ตึงงงงexclaim ขาดไป 1 ตรม. กว่าๆ เอ่ออออ คอนโดขนาด 30 ตรม. ขาดไป ตรม.กว่าๆ นี่มันไม่น้อยเลยนะคะ เราเลยยื่นข้อเสนอให้กับทางโครงการว่าถ้าพื้นที่มันขาดไปราคาของห้องก็ควรจะลดลงไปตาม ตรม. ที่ขาด ทางโครงการฯบอกว่าขายคอนโดเป็นห้อง ไม่ได้ขายตามขนาดพื้นที่ มีแบบนี้ด้วยเหรอคะ question

จากคุณ : jangie_i
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 52 15:12:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com