Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการณ์ซื้อปั๊มน้ำฟูจิก้า ที่โฮมโปรระยอง ที่ไม่อาจลืม  

ปกติจะอยู่ห้องราชดำเนิน วันนี้ขอใช้บริการห้องนี้หน่อยนะครับ ก่อนซื้อปั๊มก็แวะเวียนมาหาข้อมูลที่ห้องนี้บ่อยๆ ก็ได้ข้อมูลหลายท่าน ก็เลยตัดสินใจซื้อปั๊มน้ำ ฟูจิก้า รุ่นแรงดันคงที่ fcp-250 โดยให้ช่างจากโฮมโประยอง มาติดตั้งให้ เปรียบเทียบราคาแล้วแพงกว่ายี่ห้ออื่นตั้งพันกว่าบาทแต่ก็ยังเลือกของฟูจิก้า แต่ก็ซื้อเพราะคิดว่าของแพงน่าจะดีนะ และก็มีหลายๆท่านเชียร์ยี่ห้อนี้ ก็อุ่นใจ  ท่านทราบไหมครับว่าอะไรเกิดขึ้น เมื่อช่างมาติดตั้งวันแรก ช่างที่มาติดตั้งแจ้งว่าหน้างานอุปกรณ์เกินกว่าที่ให้มาต้องมีอุปกรณ์เพิ่ม คือเพิ่มท่อ ข้อต่อ เราก็เพื่อความสะดวกก็ให้เขาซื้อมาให้ ท่านทราบไหมครับว่าผมจ่ายค่าติดตั้งเพิ่มเป็นเงิน  2270 บาท ขอเขาลดให้เหลือ  2000 บาท รวมกับที่จ่ายไว้กับโฮมโปรตอนแรก 1440 บาท รวมเป็นเงิน  3400 บาทหักค่าระยะทางเกิน 570 บาท รวมเป็นผมจ่าย ค่าติดตั้ง 2830 บาท อันนี้ไม่ว่าไรเพราะว่าเราอยากให้เขาซื้อของเอง แต่อยากบอกท่านอื่นๆว่าถ้าซื้อเองได้ให้ซื้อเอง เพราะว่าแพงกว่าตลาดถึง สามเท่า ผมถ่ายบิลมาให้ดู แล้วตอนแรกวาล์วก็จะใช้เป็นพลาสติก ผมต้องบอกให้เปลี่ยนเป็นของ sunwa ตามสัญญาถึงยอมไปซื้อมาเปลี่ยนให้  ไม่งั้นโดนอีก พอติดตั้งเสร็จ ทดสอบปั๊มเจ้าฟู ก็เกิดปัญหาคือปั๊มความดันทำงานตลอดเวลา แม้ไม่ได้เปิดก๊อกน้ำ หารอยรั่วก็ไม่เจอปิดวาล์วหมดก็แล้ว ก็ยังทำงาน สรุปกับช่างว่าต้องส่งเปลี่ยนตัวใหม่แล้ว ช่างเขาก็โทรหาที่โฮมโปรระยองเลยแล้วก็แจ้งผมว่าพรุ่งนี้จะมาติดและเปลี่ยนใหม่ให้เลย  สักพัก เซลล์คนที่ขายชื่อ พงษ์ศักดิ์  ก็โทรมาบอกว่าพี่ครับขอเข้าติดตั้งอีก ประมาณอาทิตย์หน้าได้ไหมก็คือวันนี้ 9 ธค เซลล์พงษ์ศักดิ์บอกว่าถ้ามาวันรุ่งขึ้นเลยโดยใช้ช่างชุดเดิมที่ติดทางบริษัทจะหักเงินเขากับหัวหน้าคือค่าเดินทางที่เกิดขึ้นอีกรอบ ผมก็เห็นใจแล้วจะมาติดตั้งโดยช่างฟูจิก้าโดยตรง เราก็พอรับได้ก็เฝ้ารอวันที่เขาจะมาติดตั้ง จนถึงวันนี้(9 ธค 52)ที่นัด คือวันนี้ผมพยามติดต่อ เซลล์ ที่ให้เบอร์ไว้ก็ปิดเครื่อง  ที่โฮมโปรระยองก็ไม่มีคนรับจนเกือบห้าโมงเช้าถึงมีคนรับ แล้วโยนกันไปโยนกันมา จึงเล่าเรื่องให้ฟังทั้งหมด  ผู้หญิงที่ติดต่อกลับบอกว่าได้แจ้งฟูจิก้าแล้วเดี๊ยวจะมีคนโทรหา แล้วก็หายเป็นชั่วโมงผมก็โทรไปอีกบอกว่าไม่เห็นมีใครโทรเข้ามาเลย จนฟูจิก้าโทรเข้ามาบอกว่าเพิ่งทราบเรื่อง ทางโฮมโปรไม่ได้แจ้งเรื่องมาแต่ว่าวันนี้ไม่ได้เข้าทำแน่นอนให้รอช่างว่างจะให้ช่างโทรหานัดอีกครั้ง นี่ มันอะไรนี่ ผมก็โมโห ซื้อของแล้วไม่ได้ใช้ยังต้องให้รอกำหนดเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ผมจึงบอกไปว่าถ้าวันนี้ไม่รู้เรื่องผมจะร้องเรียนให้ถึงที่สุด ทั้งโฮมโปรระยอง เซลล์ขายของและฟูจิก้า  ที่ไม่รับผิดชอบลูกค้า ซึ่งเสียความรู้สึกกับผลิตภัณฑ์ กับผู้จำหน่ายมาก ทั้งที่เราก็เป็นลูกค้ามาตลอด

จากคุณ : SPEED TEST
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 52 10:29:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com