Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตู้เย็น Sharp กับ Hitachi  

Sharp D20N (6.5 คิว) (2 คน)
  Hitachi R-Z190SV (6.7 คิว) (14 คน)

12.50%
  Sharp D20N (6.5 คิว) (2 คน)
 87.50%
  Hitachi R-Z190SV (6.7 คิว) (14 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 16 คน

สวัสดีคับ วันนี้มีเรื่องอยากจะขออนุญาตปรึกษาทุกท่านนิดนึงนะคับ

เกี่ยวกับเรื่องตู้เย็นครับ คือพอดีจะซื้อตู้เย็นเข้าคอนโดฯ อ่ะคับ

ที่เล็งๆ ไว้ก้อจะเป็นแบบ 2 ประตู ขนาดไม่ต้องใหญ่มากคับ (เพราะอยู่คนเดียวคับ -- อารมณ์ประมาณหนุ่มโสด ขาดคนรู้ใจ 55+)

ที่ดูๆ ไว้ก้อมี 2 รุ่นคับ คือ

1. ตู้เย็น Sharp D20N (6.5 คิว) ราคาถูกสุดที่เจอ 7,490
      2. ตู้เย็น Hitachi R-Z190SV (6.7 คิว) ราคาถูกสุดที่เจอ 8,300

ซึ่งตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยคับ จากที่เก้บข้อมูลมาจากร้านหลายๆ ร้าน ต่างก้อบอกข้อดีข้อเสียมากมายเลยคับ

เช่น Sharp รุ่นนี้นั้น บางร้านบอกว่าเป็นรุ่นเก่าครับ technology เก่า ไม่ค่อยดีสู้รุ่นใหม่ๆ ไม่ได้ แต่บางร้านบอกว่าเป็นรุ่นที่ทำส่งออกนอก ดังนี้คุณภาพดีครับ ประมาณนั้น

หรือ Hitachi บางร้านว่าดีมาก ระบบทุกอย่างดีหมด แต่บางร้านก้อบอกว่าตรงช่องแช่แข็งมันมีรูไว้ดักกลิ่น ซึ่งตรงจุดนี้ช่วยลดกลิ่นที่ไม่พึงประสงค์ แต่ถ้าเราไม่ระวังพอทำน้ำหกลงไป ด้านล่างช่องนั้น (เป็นโฟม) อาจจะเปิดราได้คับ ประมาณนั้น

ดังนั้นก้อเลยตัดสินใจไม่ถูกเลยคับ

ไม่ทราบว่าทุกๆ ท่านมีความเห็นว่าไงบ้างคับ

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

(^_^)

จากคุณ : dramo_123
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 52 11:29:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com