Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนเพื่อนๆ เรื่องการซื้อแอร์ครับ ร้านพรชัย แอร์ เซอร์วิส ( ปทุม )  

เวลาเพื่อนๆ จะเลือกซื้อ แอร์ ( มือ1 ) ตามงานเฟอร์นิเจอร์ หรือ งานแฟร์ต่างๆ ต้องระวังไว้นิดนะครับ ว่าอย่าเลือกร้านที่มันไกลบ้านเรามากครับ พยายามเลือกที่ใกล้ๆบ้านไว้ ราคาหนีกันไม่มากหรอกครับ เพราะผมเจอมาแล้ว ตอนนั้นมีงานเฟอร์ที่บางนา  ร้านนี้ราคาถูกกว่าเจ้าอื่น ที่ขายใกล้ๆกัน 500 บาท บอกว่า จะล้างฟรีให้ 2 ครั้ง ภายใน 1 ปี พอใช้ไปประมาณ 6 เดือน ผมโทรบอกให้มาล้างแอร์ บอกว่าเดี๋ยวรอรอบไปทางสมุทรปราการ ผมก็ รอๆๆ ผ่านไป 1 อาทิตย์ ไม่มาเว้ย เลยโทรไปอีกรอบ บอกว่า เดี๋ยวประมาณอาทิตย์หน้า หรือ อีกสองอาทิตย์ มีรถไปสมุทรปราการ จะเข้าไปล้างให้ ผมก็วางสาย รอๆๆๆ ผ่านไปสองอาทิตย์กว่าๆ ไม่มาอีกเว้ย คราวนี้โทรไปอีกที บอกว่ารถเสีย ไม่มีรถไปล้างให้ ผมถามว่า เมื่อไรก็ตอบไม่ได้
เดี๋ยวมีรถจะโทรบอกผมเอง คราวนี้หายจ้อยเลยครับ ตอนนี้จะครบปีแล้ว ผมก็เลยช่างแมร่งมัน เรียกช่างแถวบ้านมาล้างแอร์เลย จึงเข้ามาเตือนเพื่อนๆครับ ซื้อในงานอ่ะถูกใช้ได้ แต่ดูร้านให้มันใกล้ๆบ้านหน่อยครับ เดี๋ยวเจออิดออดเหมือนผม ล้างแอร์ 2 ครั้ง นี่ไม่ใช่เงินน้อยๆ แถมไม่น่าเสียอีกต่างหาก เซ็งจริงๆ ญาติๆผมเพียบ ผมเลยบอกไม่ให้ไปซื้อเลยร้านนี้ หลอกเราดีนัก ถ้าเกิดบริการดีๆ นี่บ้านผมซื้ออีกหลายตัวเลย กะขายตูครั้งเดียวเลิกเลยนี่หว่า จำไว้นะเฟ้ย กรรมจะตามทัน ( ขอให้มันซื้อรถใหม่แล้วถูกหวย เจอ 1 ใน 100 คันบ้างเถอะว่ะ )

จากคุณ : M.D.Luffy
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 52 18:27:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com