Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปกติถ้าเราจะยกพื้นจากเดิมอีกประมาณ 20 ซม. ขั้นตอนการทำงานของช่างมีอะไรบ้างครับ  

ผมบอกช่างว่าต้องการยกพื้น (5 x 4 ม.) ขึ้นจากเดิม 20 ซม.  ขั้นตอนการทำงานของช่างมีอะไรบ้างครับ

ตอนที่ตกลงกับช่าง เห็นเค้าบอกว่าจะใช้พวกรถคอนกรีตผสมเสร็จมาเทใส่เต็ม ๆ ให้เลย แต่พอเวลาผ่านไปหน่อยเห็นบอกว่าจะใช้ทรายอัดก่อน แล้วค่อยเทปูนทับ วันก่อนลองโฉบเข้าไปดู กลายเป็นเอาพวกเศษซากปูนกับกระเบื้องมาถมไว้

ไม่รู้ว่า แต่ละวิธีมันต่างกันตรงไหนครับ ด้านราคาอย่างเดียว หรือว่าความแข็งแรงด้วย ผมจะได้ไปเคลียร์กับช่างได้

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ธ.ค. 52 01:39:29

จากคุณ : Remember the Titans
เขียนเมื่อ : 19 ธ.ค. 52 19:38:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com