Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมียงอนเพราะห้องคนใช้แท้ๆๆๆ...  

เมียงอนเพราะห้องคนใช้แท้ๆๆๆ...

แฟนผมเขา จะจ้างคนใช้ผู้หญิงมา 1 คนครับเพื่อมาช่วยงานที่บ้านครับ ผมบอกมันสิ้นเปลือง อยู่กันแค่ 2 คนเอง  เธอก็ไม่ยอม ผมเลย เสียงแข็ง บอก ได้... แต่ผมขอ 2 ข้อ .... ค่าใช้จ่าย ทุกอย่าง รวมทั้ง เงินเดือน คนใช้ ผมเป็นคนออกเอง ทั้งหมด

1.ห้องคนใช้ ผมจะเป็นคนออกแบบเอง ( ตอนนี้ห้องคนใช้ ใช้เป็นห้องเก็บของชั่วคราว  )  เพราะ ผมเป็นคนรักบ้าน ชอบตกแต่งบ้าน ห้องทุกห้องในบ้านผมต้อง สวย แจ่ม  , ซึ่งห้องคนใช้ก็ไม่ได้ใหญ่อะไรมาก นอน ได้ 1 - 2 คน ผม เลือกวัสดุ เอง ,  ผมเลือก funiture sb หมด , ห้องน้ำ ใช้ american starndard ยกชุด  , tv plasma  sony , ผ้าม่าน pasaya  , แอร์  daikin

เธอบอกดีเกินไป เปลือง ... ผมว่า คนใช้ก็คน เหมือนกัน ที่อยู่ที่อาศัยควรจะดี และ ห้องต่างๆๆ ภายในบ้านถ้าเป็นคนรักบ้าน จริง ๆๆๆ ทุกห้องควรได้รับ ความใส่ใจและสวยงาม จริงไหมครับ ...

เธองอน ครับ ...

2. ผมขอ อายุระหว่าง  18 ปีไม่เกิน 30 ปี , ขาวๆๆๆ  , ห้ามอ้วน ! , สูง 165 cm up

เหตุผล :

1. เกิน 30 ทำงาน จะไหวหรือ... ช่วงอายุ  18 - 30 นี้แหละกำลังดี แข็งแรง  

2. ขาว ๆๆๆ :  ผมว่า ดูสะอาดตาดีออก    ผมเน้นขาว แบบ vintage ....

3. ห้ามอ้วน ! อันนี้ผมว่า คนอ้วน ทำอะไร ช้านะ คงจะคล่องสู้ คนผอมไม่ได้ ( ผมชอบคนทำงานคล่องๆๆ )

4.สูง 165 cm up : บ้านผม เพดานสูงครับ (ออกแบบมาเพื่อให้ อากาศ flow ได้ดี อันนี้ ตาม หลัก วิทยาศาสตร์  เป๋ะๆๆ )

เวลากวาด ใยแมงมุม หรือ ทำความสะอาด ในที่สูง จะได้สะดวก  ไง ...

เธองอน ครับ ...

ผมขอ 2 ข้อแค่เนี้ย ทำเป็นงอน ... ดูซิครับผมไม่เข้าใจผู้หญิง จริงๆๆ เลยซิ พับผ่า ...
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ปล. ( ตอนนี้ ผมต้องหา ข้าว ทานเอง , นอน sofa ห้องรับแขก มา 3 วันแล้ว
ดูๆๆๆ เธอทำกับผม   หนึ่งใน สมาชิกคนรักครอบครัว แห่งประเทศไทย ... นี่หรือชีวิต ... )

#############

จากคุณ : neocivic9
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 52 19:23:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com