Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SCB จอมหลอกลวง เข้ามาอ่านไว้เป็นบทเรียนนะครับ ...  

ขอระบายนะครับ...ผมมีเรื่องคับแค้นใจกับธ. แห่งนี้เป็นอย่างมาก ผ่อนกับ SCB มา 4 ปี จะทำเรื่องรีไฟแนนซ์ไปแบงค์อื่น  ไปเขียนคำขอที่แบงค์สาขาที่ทำเรื่องแล้ว ไม่กี่วันพนักงาน SCB กรุงเทพโทรมา เสนอดอกเบี้ยที่ต่ำกว่าเดิม เพื่อรั้งให้อยู่ต่อ ผมเห็นว่าน่าสนใจดีและไม่ต้องไปยุ่งยากในการจดจำนองใหม่ ก้อเลยตกลงอยู่กับ SCB ต่อ เลยบอกยกเลิกแบงค์ใหม่ที่จะรีไป ทั้งๆที่แบงค์ใหม่อนุมัติ+ประเมินแล้ว เสียค่าประเมินไป 2,600 บาท)...

ปัญหามันมาเกิดตอนที่ SCB โทรมาบอกอีกทีว่าไม่ให้ดอกเบี้ยต่ำลงแล้ว....อ้าวววว!!! บอกว่าเพราะเราเคยขอลดวงเงินการส่ง (แต่ไม่ได้ลดการส่งเงินต้นลงนะเฟ้ย คือแบงค์ไม่ได้เสียอะไร เพราะเราจ่ายค่างวดสูงกว่าดอก+ตัดต้นอีกนิดหน่อย)... ก้อเถียงมันไปว่าแล้วตอนนั้นคุณมารั้งผมไว้ทำไม?? ทำไมไม่เช็คก่อนล่ะ??.. ทำแบบนี้ผมเสียหายนะโว้ย ทะเลาะกับเซลส์แบงค์ใหม่ไปแล้ว เพราะเค้าหาว่าผมไปยกเลิกทั้งๆที่อนุมัติแล้วทำให้เค้าเสียเวลาอีก...จะกลับไปก้อไม่ได้แล้ว

..ผมแจ้งเรื่องนี้ไปยังธนาคารแล้วและทำสำเนาไปธนาคารแห่งประเทศไทยแล้ว มีคนจาก ธปท. โทรมาเช็คและส่งหนังสือแจ้งมาที่บ้านแล้ว.. มีเจ้าหน้าที่รับเรื่องร้องเรียนโทรจาก SCB โทรมาติดต่อแล้ว ผมบอกว่า "คุณต้องอนุมัติให้ผมตามที่แจ้งมาครั้งแรกนะ" แต่แบงค์นี้ไม่ยอมรับผิดชอบอะไรเลย ผมเสียดายเงินค่าประเมิน เสียดายเวลางานที่ต้องลาออกไป และที่สำคัญเสียดายความรู้สึกดีๆกับแบงค์นี้ตลอดไป....

ลูกค้าคนเดียวคุณคงไม่เสียดายอะไร แต่ผมจะตามกัดคุณไปไม่ปล่อยเลยนะ ..อ้อ..หลักฐานอยู่บ้าน พรุ่งนี้จะเอามาสแกนแล้วโพสให้ดูกันนะ บอกไว้เลยละกัน จนท. SCB ที่โทรมาตอนนั้นชื่อ ชัยณรงค์ หัวหน้ามันชื่อ จักวรรดิ์...

..ขอบคุณที่อ่านกันนะครับ ใครมีคำแนะนำช่วยผมด้วย
เจม 087 481 3281

จากคุณ : kreingwit
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 52 16:38:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com