Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมู่บ้าน Perfect กับความปลอดภัย หรือวิสัยทัศน์ผู้บริหาร  

เฮ้อออ เหนื่อยคับ พูดได้คำเดียว

มาขุดกระทู้เก่าๆ ของ PANTIP อ่านเรื่องเกี่ยวกับ ยี้ห้อหมู่บ้าน ยี้ห้อนี้แล้วก้อเซ็ง

ผมเป็นคนนึงที่ตัดสินใจซื้อบ้าน ที่ Perfect Park พระราม 5 - บางใหญ่ ไปเมื่อปี 50 เพราะหวังว่ามันจะเป็นบ้านที่ครอบครัวผม ยามเมื่อใครต้องเข้ามาืทำงาน หรือทำธุระที่กรุงเทพจะได้มีที่พัก

ผมกะแฟน ตระเวนดูบ้านอยู่หลายแบรนด์ดัง ไม่ว่าจะเป็น LH, ศุภลัย, พฤกษา, Sansiri, AP

มันลงเอยที่นั่น ที่ๆผมคิดว่ายังงัยก้อไม่เอา อยากได้ติดถนนมากกว่านี้ แต่ก็ชั่งมันเหอะครับ เอาไปแล้ว

เรื่องการบริการหลังการขายไม่ต้องพูดถึง ผมทำใจครับ เซลล์ก็คือเซลล์ ผมเหนื่อยมาก ดูแลตัวเองทุกอย่าง ทำไงได้ บ้านเราแล้วนี่ ก็ต้องอดทน

ผมก็ว่าบ้านผมก็สวยดีนะ บรรยากาศ โดยรวมก็ดี แต่เมื่อเข้าไปอยู่มาได้ 1 ปี
ผมพบปัญหามากมาย แต่ที่ผมทำใจไม่ได้ คือเรื่อง รปภ. คับ

ผมเ็นคนหนึ่ง ที่ไม่จอดรถนอกบ้าน เพราะผมถือว่า มันเป็นที่ สาธารณะ มันเป็นของเราทุกคน (แต่บ้านอื่นเค้าจอดกัน ผมจะไปว่าอะไรเค้าได้ ก็จอดหน้าบ้านคุณไปแล้วกัน)

แต่อยู่มาวันหนึ่ง ผมตื่นมาตอนเช้า พบว่า

เฮ้ยยย รถตู้ ใครวะ มาจอดหน้าบ้านตู บอกได้คำเดียวครับว่า รู้สึกได้ถึงความไม่ปลอดภัย บ้านผมมันเล็กนิดเดียว พท.แค่ 50 ตรว. นะครับ ไม่ใช่ 3 ไร่พร้อมกำแพงสูงและหนา

มันจอดตั้งแต่เมื่อไหร่วะ ผมขับรถไปถามยาม ยามกะกลางวัน แจ้งผมว่า ไม่ทราบคับ ว่ารถใคร เข้ามาตั้งแต่เมื่อคืน

ยามบอกว่า ผมไม่กล้าไปกดกริ่ง ถามเค้าทุกบ้านหรอกครับ ผมจะไปไล่เค้าได้ไง ผมไม่รู้ว่าเค้าคือใคร

เอออ นั่นสิ ไอ้น้อง ทำไมยามไม่รู้ ผมนึกฉุน อยากจะร้องเรียนมิใช่น้อย แต่เรื่องเฉพาะหน้าผมจะทำไง ไอ้รถตู้คันนี้ของใคร

ผม และพี่สาว เดินไปดูรอบรถมัน ไม่มี สติ๊กเกอร์ ของหมู่บ้านเลย มันแปลว่าอะไรกัน ยามไม่ได้ให้เค้าแรกใช่ไหม แค่เห็นว่าเป็น รถตู้เบนซ์เก่าๆ เนี่ยนะ ไม่ต้องแรกบัตร ผมก็โวยวายกะพี่อยู่หน้ารถมันแหละครับ

จนกระทั่ง เย็น มันหายไป แต่ผมก็ไม่เห็นว่ารถเป็นของใคร

ผมออกไปรับแฟนกลับบ้าน ตอนค่ำ ผมขับรถเข้าหมู่บ้าน ด้วยความบังเอิญ หรืออะไรก็ไม่ทราบได้

ไอ้รถคันนั้นมันอยู่ข้างหน้าผม ตรงป้อมยามหมู่บ้าน พอดี

ผมก็เห็น รปภ. มันเปิดไม้กั้น ตะเบ๊ะ ให้เค้าเสร็จสรรพ

ผมก็ขับตามมัน ดูสิจะไปจอดหน้าบ้านตูอีกไหม แล้วผมก็แซงมันไป จอดรอมันที่หน้าบ้าน อยากจะรู้ว่าใครกัน มันขับรถเลยไปครับ ไปจอดหน้าบ้านข้างๆ

ผมเข้าใจเลย หน้าบ้านคุณ คุณกลัว เข้าออกลำบาก คุณเลยจอดหน้าบ้านคนอื่น ซึ้งครับ

คือถ้าเป็นเพื่อนบ้านผม มาขอผมดีๆก็ได้ แจ้งผมสักนิดว่า จะจอดรถหน้าบ้านผมนะ ผมก็จะไม่ว่าอะไรเลย

หลังจากนั้น ผมก็เห็น ไอ้รถคันนี้ วนจอดอยู่ตามข้างบึงน้ำ

สิ่งที่ผมข้องใจเสมอคือ ทำไม รปภ. เค้าให้รถผ่านง่ายจังเลย
ผมมั่นใจว่าเค้าไม่เห็นสติ๊กเกอร์แน่นอน แต่เค้าก้เปิดให้ผ่าน

ผมไม่รู้สึกเสียเวลาหรอกนะ ถ้าสคุณจะให้ผมลดกระจก เพื่อดูว่ามีสติกเกอร์ หรือเปล่า

ดีกว่ามีขโมยเข้ามาจอดรถขนของไป แล้วคุณแจ้งผมว่า รถเข้ามาตั้งแต่เมื่อคืนไม่ได้แลกบัตร ผมไม่มีข้อมูลหรอก

ถามว่า การที่เราซื้อบ้านที่พอจะมีชื่ออยู่บ้างเนี่ย เพื่ออะไรกัน เราต้องการซื้อสภาวะแวดล้อม ความปลอดภัยด้วยนะครับ

ท่านผู้บริหารบริษัท Property Perfect ครัีบ สิ่งที่ท่านคิดว่าเล็กๆเนี่ย มันบ่งบอกถึงวิสัยทัศน์ ในการบริหารของเท่านนะครับ

หากท่านคิดว่า ก็แค่ขายให้หมด ขายทิ้งไป ไม่ต้องสนใจลูกบ้าน สักวัน แบรนด์ นี้ก็จะหายไปจากวงการนะครับ

ผมเห็นท่านออกแคมเปญ Friend get Friend แล้วเพื่อนดีๆที่ไหน เค้าจะชวนเพื่อนเค้ามาลำบากครับ

ผมยังอยากจะขายทิ้งอยู่เลย ไม่นานหรอกครับ ถ้าท่านยังไม่ปรับปรุง ผมก็คงจะไปจากท่านครับ

ขอบคุณพื้นที่ PANTIP ที่เปิดโอกาสให้ผมได้ระบายครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : badguyninesax
เขียนเมื่อ : 25 ธ.ค. 52 14:16:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com