Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เดียวนี้ทำไมช่างรับเหมาก่อสร้างถึงได้นิสัยแย่ๆกันทั้งนั้นเลย  

เราสร้างบ้านช่างก็พยายามเอาเปรียบเจ้าของบ้านทุกอย่าง เราจ่ายเงินจ้างให้เค้ามาทำบ้านให้เราน่าอยู่ขึ้น แต่เค้ากลับมาทำร้ายบ้านเราด้วยการทำแบบขอไปทีไม่ว่าจะเป็นปูกระเบื้องแบบเบี้ยวๆ ทำหลังคาแล้วมีช่องว่างให้นกบินเข้าไปทำรังใต้หลังคาได้ ฝนตกน้ำก็ไหลเข้ามาใต้หลังคาทำให้ฝ้าเสียอีก แถมชอบเอาน้ำขี้ปูนสะบัดใส่กำแพงอีกทำให้เวลาจะทาสีต้องมาเสียเวลาขัดอีก อยากได้เงินเยอะๆ หิวเงินไปซื้อวัสดุอุปกรณ์อะไรก็เอาแบบถูกๆ แต่มาเก็บกับเจ้าของบ้านแบบแพงๆ แถมซื้อมาแล้วใช้ไม่เป็น ทำแล้วเสีย ซื้อมาเยอะเกินเหลือก็เลยขอเจ้าของบ้าน บอกว่าเราเอาไปก็ไม่ได้ใช้ขอเลยละกัน ? ทำไมคนเรามันถึงได้เลวขนาดนี้กันน้า เราจ้างเค้ามานะ ไม่ได้จ้างให้มาปล้นเรานะ สุดท้ายลงทุนจ้างบริษัทชื่อดังมาซ่อมบ้าน สุดท้ายเค้าก็ไปจ้างช่างมาอีกที่เรียกว่าโฟรแมนอะไรเนี่ยแหละแล้วก็ขยันไปรับงานโน้นงานนี้เยอะแยะแต่ทำไม่ได้เรื่องสักงานหรอก เจ้าของบ้านซวยหมด ผู้รับเหมากินอิ่มเลย  กินทั้งค่าอุปกรณ์ ค่าแรง เลวจริงๆ งานก็ทำช้า ห่วย หยุดบ่อย ทำสักพักก็เหนื่อยขอไปนอนพัก วันนึงทำจริงๆ ไม่ถึง 3 ชั่วโมงเลย ผมเลยสงสัยว่าคนพวกนี้เค้ามีใจรักในด้านนี้จริงๆหรือเปล่าหรือมาทำเพราะไม่มีงานอื่นทำเลยมาทำแบบสั่วๆ อย่างนี้ ทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนไปหมด บ้านเรามีปัญหาเราก็อยากแก้ เราจ่ายเงินให้ก็น่าจะมาแก้ให้ดีๆสิ แต่นี่กลับทำให้เดือนร้อนหลักกว่าเดิม คนที่ไม่เคยเจอกับตัวเองก็อาจจะบอกว่าผมมาบ่นอะไร แต่ก็อยากเอาความทุกข์ใจนี้มาเล่าให้คนในบอร์ดฟังแล้วขอความเห็นบ้างนะครับว่าเรื่องที่ผมเล่ามาอะมันเป็นความจริงหรือเปล่าว่าคนที่เรียกตัวเองว่าผู้รับเหมาอะ มันเลวจริงๆหรือเปล่า

แก้ไขเมื่อ 26 ธ.ค. 52 11:13:37

จากคุณ : Hanaukyo
เขียนเมื่อ : 26 ธ.ค. 52 11:11:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com