Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปวดหัวกับแปลนห้องน้ำที่ไม่ลงตัวซะที รบกวนด้วยครับ  

แปลนห้องน้ำผม ก็ตามรูปเลยครับผม
คือห้องน้ำนี้มันอยู่ในห้องนอนของผมอีกทีแล้ว
แล้วขนาดของมันเล็กมาก คือ 180x230 ซม เอง

แล้ว ผรม. ก็วางท่อไปเรียบร้อยแล้ว (ท่อของเสีย ท่อน้ำทิ้ง ท่อสำหรับอ่างล้างหน้า)
1. ตอนนี้พยายามไม่อยากทุบรื้อตำแหน่งท่อ เลยลองวางแปลนห้องน้ำตามรูป แต่ระยะทางเดิน ระหว่าง ชักโครก กับ อ่างล้างหน้า ค่อนข้างแคบมาก กลัวว่าจะทำให้ตัวเองอึดอัด
2. รบกวนพี่ๆน้องๆในห้อง เสนอไอเดียการจัดตำแหน่งของชักโครก อ่างล้างหน้า และโซนอาบน้ำ ให้หน่อยครับ ผมจนปัญญาแล้ว ถ้ามีไอเดียที่ทำให้ห้องกว้างขึ้น ผมจะไปบรีฟ ผรม. ให้รื้อตำแหน่งท่อใหม่ให้หมดเลย บทเหี้ยม
3. ผมไม่อยากใส่ตู้กั้นส่วนสำหรับอาบน้ำครับ เพราะ มันรู้สึกอึดอัดเกินไปสำหรับผม เพราะขนาดมันแค่ 90x90 เอง

รบกวนด้วยนะคับ ปวดหัวกับมันมาหลายวันแล้ว

จากคุณ : ใบข้าวสีอ่อน
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 19:22:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com