Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าย้อนเวลาไปได้ เพื่อน ๆ จะไม่ทำอะไรและทำอะไรที่บ้านบ้างค่ะ???  

หมายถึงงานตกแต่ง เพิ่มนั่น ต่อเติมนี่ ทุบตรงนี้ อย่างนี้หน่ะค่ะ

เผอิญว่าได้ไปบ้านน้องคนนึงที่เป็นเจ้าของบ.รับเหมาก่อสร้าง งานตั้งแต่ร้อยล้านไปยันไม่กี่แสน

เราเห็นบ้านเค้าไม่ได้ใช้ของวิริศมาหราเท่าไหร่เลย ทั้งที่งบประมาณการสร้างตกแต่งไม่จำกัด(ทำเอง)  เราถามเค้าเรื่องไม้ระแนงไม่เห็นทำเลย เค้าบอกว่า ไม้ระแนงหน่ะผมไม่ชอบครับพี่ มันต้องไปแต่งสวยให้ทุกปีเลย

ส่วนท็อปครัวของเค้ากลับเอากระเบื้องแกรนิตโต้มาทำเป็นท็อป เค้าว่าเบื่อก็เคาะทิ้ง เน้นการทำอาหารเป็นหลัก

บ้านเราเองหลังนี้ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ เราจะไม่ปูปาร์เก้ค่ะ และอยากทำที่นั่งอาบน้ำและราวจับในห้องน้ำข้างล่างด้วย

มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะคะ

จากคุณ : NN2704
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 53 10:38:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com