Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-------- บ้าน 35 ตารางวา // 3 ห้องนอน // 3 ห้องน้ำ - - เลือกปั้มน้ำ - - แท็งก์น้ำ อย่างไรดีคะ --------  

บ้านใหม่ค่ะ
กำลังก่อสร้าง ใกล้จะเสร็จแล้วค่ะ
ตอนนี้ก็เลยต้องมาหาข้อมูลเรื่องขนาดของปั้มน้ำ
และแท็งก์น้ำที่เหมาะสม

เดิม .. ทางหมู่บ้าน
เค้าแถมให้ค่ะ แท็งก์น้ำ 700 ลิตรกับปั้มน้ำ
แต่ตัดสินใจไม่เอาเพื่อแลกกับส่วนลดเงินสด

ทีนี้ก็เลย งง ว่าจะเอาไงดี
เป็นไปได้มั้ยคะ ถ้าจะซื้อแท็งก์น้ำมาใช้
ที่มีความจุ 1000 - 1500 ลิตร

ทางโครงการเค้าอธิบายมา ฟังแล้วก็ไม่เข้าใจ
ประมาณว่า ไม่ดี ... จะมีปัญหา
ก็ไม่รู้ว่าปัญหาคืออะไร

รบกวนด้วยค่ะ
ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
จะไปซื้อมาติดตั้งเอง ซื้ออย่างไรไม่ให้โดนหลอกคะ
เช่นแท็งก์น้ำความจุเท่านี้ ควรจะคู่กันกับปั๊มน้ำแบบไหน

รบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : WOWP1
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 53 11:05:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com