Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้างบ้านถมที่สูงมาก! ทำให้บ้านผมน้ำท่วม แก้ไขอย่างไรดีครับ  

เหตุมันเกิดมาจากว่า

ที่ดินว่างเปล่า บริเวณข้างบ้าน และหลังบ้านผม (ล้อมบ้านผมเป็นตัวL)
เจ้าของได้ประกาศขายที่ดินบริเวณนั้น และก็มีคนมาซื้อไว้เก็งกำไร
เค้าก็จัดการถมที่ สูงขึ้นประมาณครึ่งเมตร ..วัดจากกำแพงบ้านที่สูง 2 เมตร
ดูแล้วอันตรายมากๆ

แต่ที่สาหัสที่สุด คงเป็นช่วงหน้าฝน
น้ำท่วมบ้านครับ ท่วมในห้องน้ำ (ซึมมาจากพื้น) เหม็นกลิ่นดินสุดยอด น้ำงี้เหลืองอ๋อยเลย
ช่วงที่ฝนตก ก็ได้ใช้ปั๊มดูดน้ำออกจากห้องน้ำ เป็นการแก้ไขชั่วคราว
แต่เวลาจะอึ.. นี่สิ ลำบากมาก กดน้ำก็ไม่ลง
ส้วมชั้นสอง ชั้นสาม ก็กดไม่ลง ต้องให้รถดูดส้วมมาดูด
แต่อีกสักพักมันก็เต็มอีก!

แล้วพื้นที่หลังบ้านผม มันก็ยังท่วมอีก - -" ผมนึกว่าอยู่ริมแม่น้ำซะแล้ว
ท่วมขังจนต้นไม้ใหญ่หลายต้นกลายเป็นต้นไม้อาร์ท (ตาย)

แจ้งไปที่ท้องที่แล้วครับ เค้ามาสอบถามและถ่ายรูปไว้นานแล้ว
เค้าบอกว่าจะของบมาทำท่อบริเวณถนนแถบนั้น
แต่ผมไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ... ผมต้องทนแบบนี้มา 2-3 ปีแล้วครับ

เลยอยากถามว่าผมจะแก้ไขปัญหานี้ได้ยังไงบ้างครับ ???

ปล. ถมที่แบบนี้ .. แล้วผมจะครี่ยังไง T__T

จากคุณ : japan_FANS
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 13:24:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com