Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สีฝุ่นผสมปูน ต้องใช้กี่กิโลฯ ต่อตารางเมตรคะ?  

ไปถามคนขายที่โฮมโปร ก็บอกว่าแล้วแต่ช่าง อยากได้สีเข้มขนาดไหน?  เราถามว่า แล้วอย่างต่ำควรซื้อกี่กิโลฯ ต่อตารางเมตรล่ะ
เค้าก็ตอบไม่ได้อ่ะ  งงมาก...ถึงมากที่สุดค่ะ...

เราชอบสีอิฐออกแดง ๆ  อยากเอามาผสมปูนทาในห้องน้ำค่ะ  ขอคำแนะนำด้วยนะคะ  ห้องน้ำเรา 3x2 ค่ะ รวม 6 ตารางเมตร  ช่างก็มือใหม่สำหรับสีฝุ่น
ขอรบกวนถามเพื่อน ๆ ดังนี้
1. ใช้สีฝุ่นกี่กิโลต่อ ตรม. (สีอิฐแดง กิโลละ 52 บาท)
2.  ต้องผสมกับปูนขาวใช่มั้ยคะ? ใช้ของอะไรดี
3. พื้นที่ทั้งหมด พื้น ผนัง  ไม่รวมเพดานฝ้าไม้  ควรใช้กี่กิโล?

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : leah
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 23:13:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com