Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามราคาค่าต่อเติมลานซักล้างกับหลังคา ราคานี้เหมาะสมมั๊ยครับ  

พอดีผมกำลังจะต่อเติมลานซักล้างขนาด 2.8 x 5.0 เมตร โดยจะทำการเทเป็นพื้นปูนหลังบ้าน และคิดว่าจะทำหลังคากระเบื้องลอนคู่คลุมลานซักล้างด้วยครับ

โครงหลังคาใช้เสาเป็นเหล็กตัวซี 2 ต้น(อีกฝั่งฝากไว้กับผนังบ้าน) และทำเชิงชาย + รางรินยาว 5 เมตรด้วย

วันนี้ผมให้ช่างข้างบ้านมาตีราคา เค้าคิดเหมา 47,000 บาท (หลังคา 32,000 และพื้นไม่รวมกระเบื้อง 15,000)

ผมไม่เคยมีประสบการณ์ด้านนี้เลย อยากรบกวนถามเพื่อนๆว่า ราคานี้ถือว่าเหมาะสมหรือไม่ครับ ตอนแรกกะว่าถ้าไม่เกิน 3 หมื่น จะให้ช่างทำเลย แต่เห็นราคานี้แล้วเลยเบรคไว้ก่อนน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : tyong
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 53 18:55:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com