Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนจะกลับมาไทย 10 วัน ครับ จะหาที่พักยังไงดีครับ ที่ไม่แพงมาก  

คือเพื่อนให้หาที่พักให้ จะอยู่โรงแรมคืนละ 2-3 พัน 10 วันก็ปาไป 2-3 หมื่น คงไม่ไหว

เกิดไอเดีย ไปเช่าหอพักที่ว่างๆอยู่ หรือห้องพักรายวัน น่าจะเข้าท่า แต่ไม่รู่ว่าเราอยู่ 10 วัน อย่างกรณีห้องพักรายวัน เค้าจะลดราคาให้ได้รึเปล่า เช่น คืนละ 700 บาท 10 วัน ก็ 7000 บาท เราจะตกลงกับเค้าว่าเรา ขอเช่า 10 วัน แต่ขอลดราคา อยู่ที่ 5000 บาท ได้รึเปล่า

หรือ เพื่อนๆมีคำแนะนำอย่างอื่น ก็รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ใครตอบ แจก give ให้ครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ม.ค. 53 09:45:07

จากคุณ : ยาธาตุน้ำดำ
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 09:44:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com