Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อโครงการบ้านที่มีรปภ. แล้วไม่อยากติดเหล็กดัดเพราะไม่ชอบ นี่เราคิดถูกป่าวคะ  

แบบว่าเราคิดว่าบ้านที่ติดเหล้กดัด ก็สร้างความมั่นใจว่าจะไม่ถูกมือดีทุบกระจกมาขโมยของ แต่ว่าเราไม่ชอบมากมาย เป็นความเห็นส่วนตัวเราเองนะคะ บางคนอาจจะคิดว่าเราไม่กลัวเหรอ ตอบว่าไม่นะคะ ห่วงความสวยของบานกระจกใสๆมากกว่า 555 คือติดแล้วมันเหมือนกับติดคุกอะคะ แล้วเราเห็นทุกบ้านก็ติดกันสวยงามรูปผีเสื้อดอกไม้ ก็ดูสวยดี แต่ความรู้สึกเราชอบแบบเลื่อนบานกระจกมาแล้วโล่ง โปร่ง สบาย มากกว่า
อาจจะหาสัญญาณกันขโมยมาติดรอบบ้านแทน อันนี้เพื่อนๆ คิดว่าเราแปลกคนมั๊ยคะ คือบ้านเราซื้อในหมู่บ้านที่มี รปภ. และทางเข้าออกได้ทางเดียวอ่ะค่ะ ส่วนเล่าให้เพื่อนฟังที่ทำงาน เค้บอกว่าติดเหอะ อันตรายจะตายถ้าไม่ติด เราเลยมานั่งคิด อิอิ แต่ยังงัยก็ไม่ติด เพราะไม่ชอบอ่ะค่ะ มีใครคิดแบบเราบ้างมั๊ยคะ

ขอบคุณที่ช่วยแสดงความคิดเห็นค่ะ ^ ^

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 53 21:27:29

จากคุณ : ~@LuxSaNaRee@~
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 14:42:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com