Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอข้อมูลเกี่ยวกับบุราสิริงามวงศ์วานและมัณฑนาพระราม5ค่ะ  

มีความจำเป็นต้องย้ายบ้านด่วนค่ะ  เนื่องจากตอนนี้มีการก่อสร้างคอนโดมิเนียมติดรั้วบ้านเลยค่ะ  เจ้าของคอนโดมาเจรจาขอรื้อรั้วด้วย บอกว่าจะทำให้ใหม่  แต่พวกเรากลัวเรื่องความปลอดภัยเพราะมีแต่ผู้หญิงกับคนสูงอายุ เลยไม่อนุญาต ตอนนี้ก็มีปัญหาทั้งเสียง,กลิ่นน้ำมัน และแรงกระเทือนจาการตอกเสาเข็มขนาดใหญ่  สงสารคุณแม่ที่ป่วยเป็นอัมพาต เดินไม่ได้ พูดบอกใครก็ไม่ได้ และยังต้องเดินทางไปฟอกไตอีกสัปดาห์ละ 2ครั้ง  พวกเราจะลงขันกัน ซื้อบ้านใหม่  ไม่ต้องการมีเรื่องราว (เพราะยังไงก็คงสู้ไม่ได้)  แต่อยากได้บ้านที่ดีและมีปัญหาน้อยที่สุด  อยากให้คุณแม่อยู่สบายนะค่ะ มองไว้2ที่เพราะใกล้ทำเลเดิมและใกล้รพ.ที่ฟอกไต ลองเข้าไปอ่านในกระทู้เก่าๆ ทั้ง แลนด์และแสนสิริก็มีปัญหาทั้งคู่  แต่ทางแสนสิริดูว่าจะมีปัญหาเรื่องความรับผิดชอบและคุณภาพบ้าน  ก็ไม่ทราบว่าเท็จจริงเป็นอย่างไร  รบกวนผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำ ให้ด้วยค่ะ  จริงๆเมื่อวานก็ลองตั้งกระทู้มาแล้ว แต่ไม่เห็นขึ้นให้เลย  เดือดร้อนจริงๆนะคะ  ไม่รู้ว่าทำอะไรผิดขั้นตอนหรือเปล่า  เพราะไม่เคยตั้งกระทู้เลย เคยแต่เข้ามาอ่านน่ะค่ะ  ช่วยหนูด้วยนะคะ  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำของผู้ใจบุญทุกท่านค่ะ

จากคุณ : moyun
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 18:53:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com