Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามท่านที่ติดจานเหลือง dtv อยู่ครับ  

ตอนนี้ผมได้เลิกคบกับ UBC แล้ว เลิกคบกับเบอร์โทรของTRUE ด้วยครับ กำลังคิดที่จะติดจาน โดยที่ส่วนตัวแล้วอยากที่จะติดจานเหลือง แล้วติดหัวรับ NSS6 เพิ่มเพื่อที่จะได้รับชมช่องได้มากยิ่งขึ้น และอีกอย่างก็คือจานเหลืองมีราคาที่น่าคบหากว่าใคร แต่ก็กลัวว่าจะรับชมได้ไม่ค่อยชัดนักเพราะว่าจานมีขนาดเล็ก (แค่ 60ซ.ม.) ก็เลยขอถามผู้ที่ได้ติดตั้งไปแล้วว่ารับชมได้ชัดดีใหมครับ  เลยไม่แน่ใจว่า ณ.ขณะนี้ จานใบเล็กของผู้ให้บริการเจ้าใหนดีที่สุดครับ โดยแบ่งเป็นหัวข้อดังนี้
1.ราคาย่อมเยา (จะได้ไม่สร้างครามเครียดให้กับตังค์กระเป๋ามากนัก)
2.รับชมได้ชัดเจน (จะไม่ชัดตอนฝนตกบ้างเป็นบางครั้งก็ไม่เป็นไรครับ
3.มีช่องรายการให้ดูมากๆหน่อย (สารคดีต่างๆ ,กีฬาพวกมวยปล้ำ,หนังเก่าบ้างใหม่บ้าง ขอให้พากย์ไทย, รายการวาไรตี้ต่างๆ
4.ต้องเป็นแบบดูฟรีๆได้จนกว่าจะเจ๊งกันไปข้างนึง
หรือว่าจะเป็นจานโปร่งแบบ CU+KU (แต่ก็กลัวว่าจะแพง)อ้อเกือบลืมไปต่อกับ TV สองเครื่องได้ด้วยครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆท่านที่ให้ความกระจ่างครับ ขอให้สุขภาพกายดี  สุขภาพใจดีด้วยครับ

จากคุณ : Mr.Nakorn
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 20:18:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com