Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านเช่ามิเตอร์น้ำ กปภ. การใช้น้ำน้อยกว่า 20 หน่วย แต่ทำไมเอ๊าซอร์สที่จดน้ำไม่บันทึกลงว่าให้ใช้ฟรีล่ะครับ?  

จำได้ว่าน้ำฟรีของรัฐบาล 20 หน่วย ผมใช้แค่สิบกว่าหน่วย แต่เป็นบ้านเช่า มิเตอร์ชื่อเจ้าของบ้านครับ

ทำไมบ.ที่มารับเอ๊าซอร์ส ที่จัดคนมาจดมิเตอร์น้ำ  ไม่ได้บันทึกยอดผมว่ายกให้เป็นการใช้ฟรีครับ

(ผมยังไม่เคยเจอตัวคนจดน้ำครับ เลยไม่รู้จะไปถามใครได้)

อยากถามว่า

1. ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ

2. ถึงแม้ว่าจะใช้ไม่ถึง 20 หน่วย แต่ในใบจดไม่ได้บันทึกว่าให้ใช้ฟรี ผมยังต้องเอาใบจดน้ำไปจ่ายไหมครับ

3. น้ำประปาฟรีของรัฐบาลไม่ครอบคลุมทุกภูมิภาคเหรอครับ?

4. นอกจากหน่วยงานของ กปภ. เองแล้ว ผมจะสามารถแจ้งเรื่องที่ไหนได้อีกครับ?

จากคุณ : sandthorn
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 53 10:10:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com