Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง โฉนดที่ดินค่ะ  

สวัสดีค่ะมีเรื่องจะปรึกษาพี่ๆน้องๆห้องชายคาค่ะ คือตัวเองได้ซื้อที่แปลงเล็กๆไว้ที่อ.ปาย ประมาณ6ปีแล้วค่ะตั้งแต่ยังไม่มีใบ(ทำสัญญาซื้อขาย) แล้วเมื่อประมาณปลายปี51มีการรางวัดออกโฉนดที่ดิน ตัวเองก็เลยได้โฉนดค่ะ เวลาผ่านล่วงเลยมาถึงตอนนี้ก็เลยอยากจะปลูกบ้านซักหลังเพราะว่าไม่มีใครปลูกให้ซักที เช่าบ้านมานานค่ะ เดือนล่ะ4500บาท มา8ปีแล้วค่ะ เรื่องที่อยากจะถามก็คือ โฉนดที่ได้มันเป็นโฉนด น.ส. 4 จ. ค่ะ ข้างหลังเขียนไว้ว่า ห้ามโอนภายใน10ปี ตามมาตรา58ทวิแห่งประมวลกฎหมายที่ดินนับตั้งแต่วันที่ ...-..... ไม่ทราบว่าโฉนดแบบนี้สามารถขอกู้เงินกับแบงค์เพื่อปลูกบ้านได้มั้ยคะ ถ้าได้ช่วยแนะนำแบงค์ได้มั้ยคะ แล้วระยะเวลาการผ่อนชำระนานที่สุดกี่ปีคะ ตอนนี้ตัวเองอายุ 31แล้วค่ะ .......ที่ปายมี ธ.ธกส ธ.กสิกร ธ.ออมสิน ธ.กรุงไทย ธ.กรุงเทพ ธ.นครหลวงไทย ธ.นครศรีอยุธยา  รบกวนด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : loving while hating
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 53 03:41:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com