Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีรูปหลังบ้านมาให้ดู อยากทำกันสาดหลังคาไวนิลได้ไหมครับ  

เป็นทาวเฮาท์หลังกลาง พื้นที่กว้าง 1.9 ม. x 5.9 ม.

พอดีว่าไปเจอรูปกันสาด ซึ่งสวยดีจึงอยากทำมั้ง

เพื่อนๆ ที่เคยทำหลังคาแบบนี้ คิดว่าถ้าทำแบบไม่ต้องตั้งเสา

แล้วยึดโครงหลังคากับอิฐมอญนี่ จะไหวไหมครับ (กลัวรับน้ำหนักหลังคาไม่ได้)

แล้วช่วยประเมินราคาให้ด้วยก็จะดีมากๆ ครับ  (หลังไมค์มาบอก ผรม. ก็จะดีมาก)

ขอบคุณมากๆ ครับ

ปล. ขอบคุณสำหรับรูปภาพหลังคาไวนิลน่ะครับ คุณ TruLy

....

รูปที่ 1 หลังบ้านผมครับ

จากคุณ : TavanTa_san
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 53 20:14:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com