Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ห้องน้ำเล็กมาก ต้องการแรงบันดาลใจอย่างสูง  

คือว่า ตอนนี้จะต่อเติมบ้านค่ะ เป็นบ้านชั้นเดียวค่ะ

แต่ทีนี้ ห้องน้ำกลางจะเล็กมากเลยค่ะ เพราะแปลนมันบังคับ

ดูตามรูปที่ให้มาคือความยาวของผนังทั้งสองด้าน จะแค่ 2.9 ม. แต่ว่ามันจะต้องถูกแบ่งพื้นที่เป็นประตูทางเข้าของห้องนอนทั้งสอง (ประตูห้องนอนน่าจะประมาณ 80 ซม.) ทำให้ ขนาดของห้องน้ำคิดว่าน่าจะเป็นแค่ กว้าง 1.4 ยาว 2.00 ม. เอง (1.4*2 ม.) เล็กมากๆ เลยค่ะ

แต่ยังอยากให้แยกส่วนแห้งกับเปียกอยู่ดี
เลยคิด (เองว่า) แปลนจะเป็นแบบนี้ดีมั้ยคะ
คือขนาดมันอาจจะไม่ตรงซะทีเดียวหรอกค่ะ กะๆ เอา

1. ประตูห้องน้ำ เนื่องจากห้องน้ำแคบมากๆ ถ้าทำเป็นบานเปิด 70 ซม. วงสวิงก็ไม่น่าได้ เลยกะทำเป็นแบบบานเลื่อนค่ะไม่รู้ขนาดหน้าบานจะได้มั้ย

2. ส่วนฝักบัวอาบน้ำ ถ้ากันสัก 1*1 ม. จะทำให้ห้องน้ำแคบลงมากมั้ย ถ้ากันแบบก่อผนังสูงครึ่งนึง ติดกระจกเทมเปอร์อีกครึ่งนึงแล้วทำให้แคบมาก ก็ใช้ม่านแทนละกัน (แล้วทำเป็นขอบขึ้นมาจากพื้น หรือให้พื้นส่วนอาบน้ำต่ำลงดี)

3. อ่างล้างหน้าทำเป็นแบบฝังครึ่ง

4. พื้นที่หลังชักโครกหรือหลังอ่างล้างหน้า ด้านใดด้านหนึ่งก่อผนังยื่นออกมาสัก 10 ซม. ทำเป็นที่วางของ จะเป็นไปได้มั้ยคะ

รบกวนเซียนช่วยดูแปลนด้วยได้มั้ยคะ ว่าพอจะเป็นไปได้มั้ย สำหรับห้องน้ำ size มินิขนาดนี้ อึดอัดน่าดูเลย ฮือออออ

จากคุณ : ปูขน
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 53 13:22:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com