Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนคุณ pinhead ครับช่วยสรุปเรื่องน้ำร้อน+rain shower+ปั้มน้ำ ให้หน่อยครับว่าตกลงข้อสรุปในการแก้ปัญหาคือ??  

ผมเห็นหลายกระทู้แล้วครับ และใครหลายคนมีปัญหาเรื่อง
1.น้ำไม่แรง

2.น้ำร้อนๆเย็น

3.ตกลงบ้านเราควรใช้ปั้มแบบไหน

4.ท่อควรขนาดเท่าไร

อยากรบกวนสรุปเป็นสูตรให้ทุกๆคนอ่านได้ไหมครับว่า

เช่นถ้าเรากำลังสร้้างบ้านใหม่ควรทำอย่างไร ในกรณีที่

บ้านเรา
condition
a.ห้องน้ำอยู๋ชั้น 3
ิิb.มี rain shower อยู่ขนาด 60*60

ควรที่จะ
1.ใช้ปั้มขนาดเท่าไร
2.ท่อแต่ละจุดควรใหญ่เล็กเท่าไร เท่าที่่เข้าใจท่อเข้าเครื่องทำน้ำร้อนน่าจะ
ต้องใหญ่กว่า
3.thermostat valve ควรใช้ไหม
4.ใช้เครื่องทำน้ำร้อนขนาดไหน

ปล.หรือ ควรใช้หม้อต้มไปเลยให้หมดปัญหา

ขอบคุณครับ

จากคุณ : johny
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 10:39:40 A:114.128.148.57 X: TicketID:028745

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com