Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^-^ ฝันสลาย..แล้วฉัน...เซลล์บอกว่า "แจ้งราคาบ้านผิด" ^- *  

เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ก็ขับรถไปดูบ้านเช่า แต่ว่า บ้านเช่าแต่ละหลังที่เป็นทาวน์เฮ้าส์ก็หลังละ 6,000 บาท ทั้งนั้น สำหรับคนผู้มีรายได้น้อยอย่างฉันก็เยอะมากโขอยู่ เพราะเงินฉันแค่หมื่นเศษๆ เท่านั้นเอง

งั้นก็เอางี้แล้วกัน ซื้ออยู่เลยดีกว่า...ฮ่า ฮ่า
โอ้โห..โครงการนี้ น่าอยู่จังเลย
เซลล์ ''จะปิดโครงการแล้วด้วยค่ะ แต่ข้างหลังเป็นโรงงานหล่อพระนะ ขายที่ราคาเน็ทแล้ว 1.5 ล้านบาท ''
ฉัน 'ไม่เป็นไรค่ะ เอาหลังนี้แหละค่ะ แต่ว่ายังไม่จองได้ไหมคะ จะ พรี แอบพรูบก่อน ถ้าผ่าน เราจะซื้อเลย''
เซลล์ "ได้ค่ะ ไม่เป็นไร เอาเอกสารมาด้วยไหม เอามาแนบสัญญาด้วยค่ะ''
ฉัน ''เตรียมมาค่ะ ขาดเหลืออะไรบอกได้เลยนะค่ะ"
เซลล์ "เรียบร้อย  แล้วจะมีทางธนาคารโทรหานะค่ะ ภายใน 7 วัน"
'ดีใจมาก แต่ก็ตุ้มๆ ต่อมๆ จะผ่านไหมหนอ ถ้าไม่จองเขาจะเอาบ้านหลังที่เราชอบไปขายให้คนอื่นหรือเปล่าหนอ'
ฉัน "ไม่จองนะคะ แต่สนใจบ้านหลังนี้มาก ไม่เป็นไรใช่ไหมคะ"
เซลล์ "ได้ค่ะ ยังไงจะตามเรื่องกับทางธนาคารให้"

อีกไม่กี่วันต่อมา

เซลล์พี่ "คือว่า น้องเขาแจ้งราคาบ้านผิดไป เป็น 1.8 นะค่ะ"
ฉัน "อ้าว...เหรอคะ"  อึ้ง..เอ๋อ...
'ฝันสลายแล้ว'  !!..!!!.แง แง แง
ตั้ง 1.8 ล้าน จะมีปัญญาซื้อได้ไงฟ่ะ  ฮือ ...ฮือ

จากคุณ : nitnaja_n
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 09:14:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com