Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำต้นไม้ที่ อยู่ในร่มได้นานๆ ด้วยครับ  

ผมอาศัยในอาคารแฟลต อยากได้ต้นไม้มาประดับห้องรับแขก

อยากได้ไม้กระถาง ที่อยู่ในร่มได้โดยไม่ต้องยกไปรับแดด

เคยซื้อต้น หนวดปลาหมึก กะ ศุภโชค  ที่ทำเป็นเกลียว และก็หมาก  มาวาง

อยู่ได้ไม่ถึง สาม สี่ เดือน ใบเหลืองร่วงหมดเลย เหลือแต่ตอ

แนะนำด้วยครับ ตอนแรกกะจะเอาต้นไหม้ปลอม พวกต้น เมเปิล สีออก ส้มๆแดงๆ กะต้นไผ่ เห็นสวยดี แต่เบื่อเรื่องฝุ่นเพราะมับเก็บฝุ่นดีจริงๆ พวกต้นไม้ปลอมเนี่ย

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : x1000r/min.
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 53 00:05:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com