Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลังไมค์มา เสียความรู้สึก ขอบคุณซักคำก็ไม่มี  

มีคนหลังไมค์มา เพื่อขอรายละเอียด ชื่อ นัมเบอร์เพื่อทำการอันเป็นประโยชน์ส่วนตน
เราก็ให้ไป เพราะคิดว่าไม่มีโทษต่อเราเอง แต่จะมีประโยชน์ต่อเพื่อนๆชาวชายคาเอง และคิดว่าเป็นการแบ่งปัน เป็นน้ำใจเกื้อกูลกัน โดยมิหวังสิ่งตอบแทน

ขอเพียงตอบกลับ"ขอบคุณ"ซักนิด

เพื่อให้เราได้รับรู้บ้างว่า เขาได้รับประโยชน์จากเราแล้ว

คิดดูเถิด มันมิใช่หน้าที่ของเราเลย คิดแต่เพียงว่า เราคือเพื่อนกัน

ขออภัย ถอดล็อกอิน เพื่อ....มิให้ใครตามหาใคร

แต่เพื่อสะกิดให้เจ้าตัวได้รับรู้โดยปริยาย

ขอบคุณค่ะ ขอบคุณครับ

ฝึกไว้ ท่องไว้ จำไว้ ให้ขึ้นใจ

จากคุณ : คนถอดล็อกอิน
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 53 08:57:36 A:124.120.52.69 X: TicketID:164262

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com