Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

True จะขอเช่าดาดฟ้าตึกของผมตั้งเสาสัญญาณมือถือ ไม่ทราบว่าจะมีอันตรายอะไรต่อเพื่อนบ้านไหมครับ?  

พอดีว่าผมมีอาคารพาณิชย์ว่างรอคนเช่าอยู่ 2 คูหา

ระหว่าง ที่ผมไปเรียนตปท. อยู่ ทาง ตัวแทน บ. ทรูก็เข้ามาติดต่อคุณพ่อคุณแม่ผมเพื่อขอสำรวจสถานที่และเสนอสัญญาเช่าดาดฟ้า เพื่อวางเสาสัญญาณเป็นเวลา 3-6 ปี

เพราะ ความที่ผมไม่อยู่ในไทย เรื่องมันก็เลยค้างเติ่งมาเป็นเดือนจนวันนี้ แล้วพรุ่งนี้ทาง บ. ตัวแทนก็จะมาขอคำตอบแล้ว ไอ้ผมก็สนใจอยากให้เช่าอยู่ครับ แต่อีกใจผม ก็เกิดเป็นห่วงขึ้นมาว่า ถ้าให้เช่าที่วางเสาสัญญาณประเภทนี้มันจะมีอันตรายอะไรต่อ บุคคลรอบข้าง หรือ ตัวอาคารของผมและคนข้างเคียง หรือเปล่าครับ?

ก็อยากขอรบกวนเวลาสอบถามผู้รู้ หรือผู้มีประสบการณ์ให้เช่าที่กับทางทรู สักหน่อยครับ ว่าการเช่าที่ลักษณะนี้ จะมีอันตรายใด ๆ หรือ ขอพึงระวังทางกฏหมายอะไรบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณทุกความเห็ฯล่วงหน้าไว้ตรงนี้ครับผม

จากคุณ : กิ่งกัลปพฤกษ์
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 53 21:43:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com