Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนคุณต้นโพธิ์ต้นไทร แวะดูการต่อท่อแบบมีบายพาสให้หน่อยค่ะ  

วันนี้ไปถ่ายรูปที่บ้านมาค่ะ ฝากไดอะแกรมในเว็บของคุณต้นโพะิ์ให้โฟร์แมน ช่างประปาต่ออกมาแบบนี้

ทั้งขนาด และ การต่อท่อ แบบนี้ถูกต้องไหมคะ เห็นบางหลังต่อบอลวาวล์จากปั๊มก่อนต่อเช็ควาวล์
แต่ของที่บ้านกลับกัน มีผลอะไรรึเปล่าคะ

ส่วนเรื่องการต่อถังเก็บน้ำ ขนาดท่อ ดูแล้วไม่ใช่ 1 นิ้วใช่ไหมคะ เพราะขนาดท่อไม่เท่ากัน ต้องเปลี่ยนให้เท่ากันรึเปล่าคะ แถมต่ออกมาไม่เหมือนกันกับบ้านอื่นๆ

รบกวนคุณคุณต้นโพธิ์ต้นไทร ชี้จุดพลาดให้หน่อยค่ะ จะได้แก้ไขให้ถูกต้อง...

ขอบคุณมากค่ะ

หมายเหตุ ท่อน้ำภายในบ้านเดินท่อ 3/4 นิ้ว ค่ะ

จากคุณ : ฮิปโปฟันผุ
เขียนเมื่อ : 29 ม.ค. 53 01:56:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com