Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>แปลนบ้าน เขียนตามอำเภอใจ << รบกวนพี่ๆช่วยดูหน่อยค่ะ  

แอบมาสิงห้องนี้มาประมาณ 2 เดือนแล้ว
ชอบในความมีน้ำใจของพี่ๆในห้องนี้มากๆเลยค่ะ
ให้ความรู้สึกแบบว่า ใครมีปัญหาอะไร อับดุลตอบได้

วันนนี้ยังเป็นผู้ให้ความรู้ไม่ได้
ขอเป็นผู้รับความรู้ไปเรื่อยๆก่อนก็แล้วกันนะคะ

พล่ามมานาน เข้าเรื่องเลยดีกว่าค่ะ
มีแผนว่าจะสร้างบ้านหลังน้อยอยู่กับคุณแฟนและพี่สาวค่ะ

อยากได้เป็นบ้าน 2 ชั้นแบบมีชั้นลอย
ลองเขียนโดย google sketch up ดู
วางแปลนตามอำเภอใจ+ความรู้งูๆปลาๆ
จนได้ออกมาแบบนี้ค่ะ

อยากขอความเห็นทุกท่านว่า

1.แปลนแบบนี้มันมีข้อบกพร่องอะไรบ้าง
2.จะสร้างยากมั้ยคะ
3.น่าจะใช้งบประมาณคร่าวๆเท่าไหร่คะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ขอให้สวยขึ้น หล่อขึ้นทุกๆท่านค่ะ

จากคุณ : เกาะร้าง
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 53 20:05:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com