Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องพื้นลามิเนตค่ะ  

คือตอนที่ไปตรวจเช็คก่อนโอนบ้านพอดีไปเจอรอยแยกที่พื้นลามิเนตหลายจุดเลยค่ะ ปูพื้นลามิเนตทั้งชั้นสองและสาม แล้วพื้นทั้งสองชั้นก็มีรอยแยกระหว่างบัวไม้กับพื้นลามิเนต

เราก็เลยก็บอกให้ทางโครงการแก้ให้ เค้าก็ตอบมาว่า มันเป็นเรื่องปกติที่พื้นกับบัวไม้แยกกัน มันปกติจริงหรอคะ

คือเราเคยเห็นพื้นลามิเนตที่เค้าปูๆกันไม่เห็นจะมีรอยแยกเลย ทีนี้เราก็บอกให้เค้าเรียกช่างมาซ่อม เค้าก็เเค่ติดกาวให้เฉยๆ แต่ก็มีบางที่ที่เค้าบอกว่าซ่อมไม่ได้ เค้าบอกว่า พื้นลามิเนตก็งี้แหละ ถ้าคุณไปตั้งใจเหยียบตรงขอบมันก็แยกสิ

ก็เลยอยากสอบถามผู้รูเกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ ไม่มีความรู้เลยจิงๆ แล้วถ้ามันซ่อมได้ เราควรจะบอกโครงการให้เค้าซ่อมยังไงคะ รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : huangxiuming
เขียนเมื่อ : 1 ก.พ. 53 22:21:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com