Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลงผิด ที่ซื้อหมุ่บ้าน ศศิภา บางบัวทอง ภาค2  

หลงผิด ที่ซื้อหมุ่บ้าน ศศิภา บางบัวทอง

หลงผิด ที่ซื้อหมุ่บ้าน ศศิภา บางบัวทอง
เนื่องจาก ซื้อบ้านในโครงการดังกล่าวมา 1 ปี แล้วทางโครงการมีระบบการจัดการที่สุดแย่ โดยเก็บเงินส่วนกลางล่วงหน้าไปแล้ว 3 ปี แต่ไม่ได้นำเงินมาบำรุงรักษาส่วนกลางเลย กลับนำเงินดังกล่าวไปลงทุนโครงการอื่น ทิ้งความรับผิดชอบต่อผุ้ซื้อ สุดยอดแย่เลย อย่าซื้อเลยครับโครงการนี้ถ้าไม่อยากเสียใจ ป้ายซอยก็ไม่ทำให้ แสงสว่างกลางคืนไม่สว่าง ขยะเต็มหมู่บ้าน เจ้าของโครงการขาดความรับผิดชอบอย่างรุนแรง ขาดจริยธรรม โกงลูกค้า โครงการต่อไปขอให้ขาดทุน ล้มละลาย จากที่ตั้งกระทู้ไปแล้วเมื่อหลายวันก่อน ทางโครงการยังไม่ได้ทำอะไรให้ดีขึ้นเลย ทำไงไดบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ คือ หมู่บ้านยังขายบ้านไม่หมดด้วย จึงยังไม่เป็นนิติบุุคล นะครับ ตอนนี้เก็บเงินกันเองภายในหมู่บ้าน แก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน เช่น ทำป้ายซอยเอง มีคำแนะนำบ้างไหมครับ ท่านผู้รู้

จากคุณ : thammaphet@yahoo.com
เขียนเมื่อ : 2 ก.พ. 53 16:33:53 A:61.91.114.154 X: TicketID:249281

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com