Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเห็นเรื่องการเดินไฟภายในบ้าน  

บ้านเป็นตึกแถว 3 ชั้นเก่ามาก 30 ปีแล้ว  ระบบไฟเก่าด้วย เลยจะเดินไฟใหม่ทั้งหลัง  ช่างตีราคามาทั้งหมด 67 จุด (รวมสายดิน ลงกราวน์ที่ชั้นล่าง) จุดละ 300 บาท (รวมราคาสายไฟ)  แต่ไม่รวมค่าแรงแผงไฟใหญ่คิดค่าแรงต่างหาก 1500 บาท เป็นราคาทั้งหมด 21,600 บาท

เลยจะต่อรองช่างเขาเฉพาะค่าแรง เขาคิดจุดละ 200 บาท
แล้วเราต้องซื้อสายไฟ และของอื่น ๆ ให้เขา ไม่ทราบว่าจุดละ 200 บาท แพงไหมค่ะ  เป็นแบบเดินใต้ฝ้า เดินลอย ไม่ฝังผนัง เพราะตึกเก่ามาก ไม่อยากทุบกระเทือนบ้านข้าง ๆ

ขอคำแนะนำเรื่องราคาหน่อยค่ะ ว่าโอเคไหม หรือมีช่างเก่ง ๆ ฝีมือดีราคาไม่แพง ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Chocolate Retriever
เขียนเมื่อ : 2 ก.พ. 53 20:20:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com